
Jengo la Wizara ya Ujenzi,

ANUANI YETU

MATARAJIO YETU

Baraza la Ushari la Watumiaji wa Huduma
                za Mawasiliano Tanzania.

Kuwa  chombo   imara   na   cha    kutegemewa    katika
kutetea haki  na maslahi    ya Baraza    la       Ushauri     la  
Watumiaji        wa        Huduma        za      Mawasiliano 
 Iimelenga           zaidi        kumfikia        watumiaji        wa
kipato cha  chini,  waishio  vijijini  na  pembezoni  mwa
mijini, wafanya biashara wadogowadogo, wafanyakazi 
wa   Serikali    na   Taasisi    zake    na    jumuia   zisizo  za 
kiserikali.   Ili  kufanikisha  kazi  hii  Baraza  lina  jukumu 
la  kujijengea   uwezo  wa  kupata  elimu  ya  teknolojia 
na kuwa na  uelewa  mpana  wa  masuala ya watumiaji 
katika  soko  huria.  Aidha, Baraza Iimejiwekea mikakati 
mbadala  na  endelevu  ya  kumfikia  mlengwa ikiwa ni 
pamoja na Elimu  kwa Umma, Mwongozo na utaratibu
wa   kuwasilisha    malalamiko,   mikutano ,  semina   na 
makongamano   na   wadau   muhimu   katika  Sekta ya 
Mawasiliano.

Uchukuzi na Mawasiliano, Ghorafa ya 2
14 Mtaa wa Jamhuri

S.L.P 1516
11470 Dar es salam, Tanzania

Simu: +255 22 212 2691/2+255 652 966 633
Barua pepe : info@tcra-ccc.go.tz

Tovuti: www.tcra-ccc.go.tz

     BARAZA LA USHAURI LA 
WATUMIAJI WA HUDUMA ZA
    MAWASILIANO  TANZANIA

Huduma Bora za Mawasiliano ni Haki Yako

           Kuwa chombo imara na cha kutegemewa katika
kutetea haki na maslahi ya watumiaji wa huduma na bidhaa
     za mawasiliano pamoja na kuleta maelewano miongoni
                        mwa wadau wa sekta ya mawasiliano.

      kutetea haki na maslahi ya watumiaji wa
huduma za mawasiliano pamoja na kuimarisha
    mausiano mazuri ya kibiashara kwa kufanya
mashauriano na watunga sera, watoa huduma na
                                          wateja
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Kauli Mbiu:

Dira yetu:

Dhamira yetu:

. Kukusanya   na   kuwasilisha  maoni ya Wananchi
kwa vyombo husika
Kuandaa   ,utaratibu  na  mbinu  za  kuhamasisha  jamii
kwa  kuanzisha Kamati za Watumiaji wa huduma katika
ngazi za Mkoa na Sekta.
Kutembelea   na   kujifunza   mbinu  za  kuelimisha  na 
kuwasilisha  maoni  ya wateja  kutoka  nchi  zilizopiga
hatua kubwa katika maeneo haya (showcases).

Kutumia  zaidi  vipindi  vya  Radio  na  Luninga  kusudi
Baraza lisikike na kukusanya maoni ya Wananchi

Kutayarisha semina, kongamano, washa na wadau na
kutoa maazimio ya pamoja.

Kuhudhuria   kongamano  na  Semina  za  Kimataifa  ili
kujifunza mwelekeo  wa  dunia wa Taarifa ya Habari ya
Mawasiliano  pamoja  na  kujadili masuala muhimu ya
watumiaji.

Kufanya   utafiti   wa   kina   na  masuala  ya  msingi  ya
watumiaji    (Customer Satisfaction Survey).    Kutumia 
mtandao   wa   TOVUTI   na  Barua  Pepe  ili  wateja  wa
 huduma  za  mawasiliano  watoe mawazo yao wapate 
taarifa za  uhakika hususani maendeleo na mabadiiiko
katika sekta hii muhimu

Kujenga  nguvu  ya  pamoja  na  Mabaraza mengine ili 
kuweza  kushinikiza  watumiaji  wa huduma za serikali
ili mlengwa apate  huduma za viwango vya juu, zenye
ubora    na   kwa   bei   nafuu   kabisa.  Kubuni mikakati 
mbadala na endelevu inayolenga kutatua matatizo ya
 watumiaji katika sekta ya mawasiliano.

Kufanya   tathmini   za   mara  kwa mara ya mikakati ya
 kutetea haki za wateja.
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MAJUKUMU YA KAMATI ZA BARAZA

MBINU ZA KUPATA MAONI YA WATUMIAJI

MIKAKATI YA KUSHUGHULIKIA MASUALA
YA WATEJA

Kamati    ya     Elimu,     Uhamasishaji   na Mahusiano – 
Inashughulika   na    kutoa     elimu      uelimishaji     na
 mashauriano   kati   ya   wadau katika sekta ambao ni
 Serikali, TCRA,   watoa     huduma  na taasisi za utetezi 
wa watumiaji

Kamati   ya    Fedha   na Utawala – Kudhibiti matumizi, 
kutayarisha     bajeti na kushughulikia masuala ya ajira.

Mikutano     na      semina   mbali   mbali za watumiaji wa 
huduma za mawasiliano.

Mikutano       na    Waandishi wa Habari na hasa Wahariri
 Waandamizi.

Mashauriano    ya    mara  kwa    mara  na    Mamlaka   ya 
Mawasiliano.

Vikao na watoa huduma (Service Providers).

Hoja   na   maswali   ya Wasikilizaji  kwenye vyombo \/ya
 habari kama radio na televisheni.

Maazimio  kutoka  washiriki  wa makongamano, warsha
 na semina ambazo Baraza linaandaa.

Barua  za  wateja  aidha  kupitia Mamlaka au zinazokuja
 moja kwa moja kwa Baraza.

Kwa  kushirikiana  na  Mamlaka  ya  Mawasiliano,  Baraza
 huwaelimisha  watumiaji  wa  huduma  za mawasiliano 
namna   ya    kuwasilisha    maoni  na  manung’uniko  ya
watumiaji kw kutumia utaratibu maalum uliowekwa na
 Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania

Kutumia  na   kuwezesha    vyombo    vya   habari katika 
kuelimisha  wananchi    juu    ya    masuala   muhimu  ya
 mawasiliano.
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MUUNDO WA BARAZA

KAMATI ZA BARAZA

Kupokea        na     kusambaza     taarifa   na    maoni   kuhusu
masuala        ya      msingi     ya      watumiaji      wa     huduma
za mawasiliano

Kuanzisha      kamati     za    watumiaji  katika ngazi za mikoa,
wilaya  na  sekta  na  kushauriana  na  kamati  hizo.

Kufanya        mashauriano      na     wahusika     katika     sekta, 
serikali   na  makundi   mengine   ya  watumiaji   wa huduma
kuhusiana   na  masuala ya msingi ya watumiaji wa huduma
zinazosimamiwa kisheria.

Baraza    linaundwa   na  wajumbe    saba ikiwa ni pamoja na 
Mwenyekiti;      anayeteuliwa     na   Waziri    wa Mawasiliano. 
Makamu      Mwenyekiti       huchaguliwa    na  wajumbe  wa
Baraza.

Wajumbe         wa         Baraza         wanawakilisha      makundi 
mbalimbali      ya     watumiaji     yakiwemo     Sekta     binafsi, 
waishio      vijijini,     na     kwenye    mazingira   magumu   na
Mashirika yasio ya kiserikali.

Wajumbe     wa    Baraza    ndio    wanaosimamia  utekelezaji
wa malengo na majukumu ya Baraza

Shughuli      za      kila    siku  za     utendaji  zinaendeshwa na
Sekretarit ya Baraza.

Katika   kutekeleza   majukumu   yao,   Wajumbe   wa Baraza
hushiriki    katika  Kamati ndogo kwa kuchaguana wenyewe
kadiri ya majukumu ya kamati kama ifuatavyo:

 Kamati ya Elimu, Uhamasishaji na Mahusiano 

 Kamati ya Fedha na Utawala 
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CHIMBUKO LA BARAZA

JUKUMU LETU

MAENEO MAHUSUSI

KAZI ZA BARAZA

Baraza la  Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano 
ni chombo  kilichoundwa  kisheria  chini  ya Kifungu cha 37
cha  Sheria  ya  Mamlaka  ya  Mawasiliano  Na. 12 ya mwaka 
2003
Baraza  limeundwa  kwa madhumuni ya kulinda na kutetea
maslahi   na haki   za  Mtumiaji wa  huduma za Mawasiliano
Tanzania.

Baraza   lina   jukumu   la kutoa   ushauri  kwa watumiaji wa 
huduma   na   bidhaa   za   mawasiliano   na kushauriana na
wadau  muhimu  katika  Sekta:  Kwa  mantiki  hii,  Baraza  ni 
kiungo muhimu kati ya wadau wa sekta ya mawasiliano na
linafanya  kazi  kama  macho  na  masikio  ya  Watumiaji  wa 
huduma na bidhaa za mawasiliano.

Baraza   kama  chombo  cha  kutetea  haki  za  mtumiaji  wa
mawasiliano kina wajibu wa kuelimisha jamii kuhusiana na
matumizi mbadala wa mitandao pamoja na wajibu wao wa
kulinda miundombinu.

Kufanya   mashauriano   na  Wadau mbalimbali katika Sekta 
ikiwemo    Serikali,   Mamlaka,   Watoa huduma na makundi
mengine ya watumiaji.

Kulingana   na   Sheria  iliyounda  Baraza maeneo mahususi 
ya Sekta ya kushughulikia ni pamoja na:

Teknolojia ya Habari na Mawasiliano [TEKNOHAMA]

Utangazaji

Posta, Vifurushi na Vipeto

Kuwakilisha     maslahi     ya     watumiaji    wa    huduma   za 
mawasiliano zinazosimamiwa kisheria kwa kushauriana na
Mamlaka,    Waziri     mwenye    dhamana   ya   mawasiliano,
na Mawaziri wa sekta.
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