



BARAZA LA USHAURI LA WATUMIAJI WA HUDUMA ZA MAWASILIANO TANZANIA

MTUMIAJI KUWA MAKINI!!!!!!

Wakati unachagua mtoa huduma

- Fanya utafiti, linganisha kuhusu gharama, ubora wa huduma na upatikanaji wa huduma au bidhaa
- Tembelea ofisi za watoa huduma ili kupata maelezo,
- Soma machapisho ya watoa huduma, tembelea wavuti wa mtoa huduma au uliza wanotumia huduma hizo kwa wakati huo kuhusu uzoefu.

Soma mkataba na maelezo ya mtoa huduma

- Hakikisha unaelewa masharti ya mtoa huduma husika kabla ya kujiunga; zikiwemo gharama na wakati wa kulipia
- Pale ambapo vipeperushi vinasema" vigezo na masharti kuzingatiwa" uliza kwa kina upewe hivyo vigezo na masharti yenyewe kabla ya kujiunga na hiyo huduma.

Kuwa makini unaponunua vifaa vya mawasiliano

- Unaponunua vifaa vya mawasiliano kam simu , redio , televisheni, ving'amuzi hakikisha
- Unanunua kwa wakala aliyeidhinishwa
- Unapewa risiti halali
- Unapewa garantii si chini ya miezi 12 kwa maandishi,
- Usipeleke kifaa chenye garantii kwa fundi mwingine kama hakifanyi kazi kabla ya muda wa garantii kumalizika.

Wakati wa kutumia

- Hakikisha kwamba huduma unayotumia inaendana maelezo ulioyopata awali wakati wa kununua: kwa mfano bei, utoaji wa taarifa muhimu na kadhalika.
- Tunza kumbukumbu za mkataba/ maelezo ya awali zikiwemo nyaraka kama risiti, fomu za usajili, kijitabu cha maelezo na karatasi ya gerentii



BARAZA LA USHAURI LA WATUMIAJI WA HUDUMA ZA MAWASILIANO TANZANIA

MTUMIAJI KUWA MAKINI!!!!!!

Wakati unachagua mtoa huduma

- Fanya utafiti, linganisha kuhusu gharama, ubora wa huduma na upatikanaji wa huduma au bidhaa
- Tembelea ofisi za watoa huduma ili kupata maelezo,
- Soma machapisho ya watoa huduma, tembelea wavuti wa mtoa huduma au uliza wanotumia huduma hizo kwa wakati huo kuhusu uzoefu.

Soma mkataba na maelezo ya mtoa huduma

- Hakikisha unaelewa masharti ya mtoa huduma husika kabla ya kujiunga; zikiwemo gharama na wakati wa kulipia
- Pale ambapo vipeperushi vinasema" vigezo na masharti kuzingatiwa" uliza kwa kina upewe hivyo vigezo na masharti yenyewe kabla ya kujiunga na hiyo huduma.

Kuwa makini unaponunua vifaa vya mawasiliano

- Unaponunua vifaa vya mawasiliano kam simu , redio , televisheni, ving'amuzi hakikisha
- Unanunua kwa wakala aliyeidhinishwa
- Unapewa risiti halali
- Unapewa garantii si chini ya miezi 12 kwa maandishi,
- Usipeleke kifaa chenye garantii kwa fundi mwingine kama hakifanyi kazi kabla ya muda wa garantii kumalizika.

Wakati wa kutumia

- Hakikisha kwamba huduma unayotumia inaendana maelezo ulioyopata awali wakati wa kununua: kwa mfano bei, utoaji wa taarifa muhimu na kadhalika.
- Tunza kumbukumbu za mkataba/ maelezo ya awali zikiwemo nyaraka kama risiti, fomu za usajili, kijitabu cha maelezo na karatasi ya gerentii

Zingatia yafuatayo.....simu za mkononi

- Usiongee na simu au kutuma au kupokea ujumbe mfupi wakati unaendesha gari au chombo chochote cha moto na unapovuka barabara.
- Usiongee na simu inapokuwa katika umeme
- Usifanye uhalifu wa kutumia kifaa cha mawasiliano au huduma kwa kuwa ni kinyume cha sheria.
- Ukipoteza simu yako au laini ya simu toa taarifa polisi na kwa mtoa huduma wako.
- Ukiokota simu au laini (kadi) ya simu usivitumie. toa taarifa polisi inawezakana vitu hivyo vinahusishwa na uhalifu na unaweza kuingia matatani.
- Usimpe mtu yoyote laini (kadi) yako ya simu bila kutoa taarifa mtoa huduma wako na kubadili usajili.
- Jisajili unaponunu laini ya simu; kinyume cha hapo utakua unavunja sheria na adhabu yake ni kubwa.
- Kama ni mfanyabiashara ya kuunganisha watumiaji kwa kuwapatia laini, usitoe laini kwa mtu yeyote bila kuandikisha maelezo yake na kuona kitambulisho chake halisi; vinginevyo utakuwa unavunja sheria.
- Usitoe namba zako za siri unazotumia kwenye huduma mbalimbli kupitia simu yako ili kuepuka kuibiwa au kutapeliwa.

ANUANI YETU

Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano Tanzania
Jengo la Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Ghorofa ya 2

14 Mtaa wa Jamuhuri
S.L.P 1516

11470 Dar es salam, Tanzania

Simu: +255 22 212 2691-2/+255 652 966 633

Barua pepe: info@tcra-ccc.go.tz

Tovuti: www.tcra-ccc.go.tz

Zingatia yafuatayo.....simu za mkononi

- Usiongee na simu au kutuma au kupokea ujumbe mfupi wakati unaendesha gari au chombo chochote cha moto na unapovuka barabara.
- Usiongee na simu inapokuwa katika umeme
- Usifanye uhalifu wa kutumia kifaa cha mawasiliano au huduma kwa kuwa ni kinyume cha sheria.
- Ukipoteza simu yako au laini ya simu toa taarifa polisi na kwa mtoa huduma wako.
- Ukiokota simu au laini (kadi) ya simu usivitumie. toa taarifa polisi inawezakana vitu hivyo vinahusishwa na uhalifu na unaweza kuingia matatani.
- Usimpe mtu yoyote laini (kadi) yako ya simu bila kutoa taarifa mtoa huduma wako na kubadili usajili.
- Jisajili unaponunu laini ya simu; kinyume cha hapo utakua unavunja sheria na adhabu yake ni kubwa.
- Kama ni mfanyabiashara ya kuunganisha watumiaji kwa kuwapatia laini, usitoe laini kwa mtu yeyote bila kuandikisha maelezo yake na kuona kitambulisho chake halisi; vinginevyo utakuwa unavunja sheria.
- Usitoe namba zako za siri unazotumia kwenye huduma mbalimbli kupitia simu yako ili kuepuka kuibiwa au kutapeliwa.

ANUANI YETU

Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Mawasiliano Tanzania
Jengo la Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Ghorofa ya 2

14 Mtaa wa Jamuhuri
S.L.P 1516

11470 Dar es salam, Tanzania

Simu: +255 22 212 2691-2/+255 652 966 633

Barua pepe: info@tcra-ccc.go.tz

Tovuti: www.tcra-ccc.go.tz